Masana'antu Reverse Osmosis Ruwa Shuka Deionizing Kayan aiki
Tsarin kayan aikin deionization na gaba ɗaya
Naúrar pretreatment yawanci ya haɗa da matattarar lalatawa da matatar carbon da ke kunna granular don cire ƙazanta irin su barbashi, ƙasa, laka, algae, ƙwayoyin cuta da gurɓataccen yanayi daga ruwa.
Ƙungiyar musanya ion ita ce ainihin ɓangaren kayan aikin deionization, gami da ginshiƙi na musanya resin cation da ginshiƙi na musanya resin anion.Wannan bangare yana cire ions daga ruwa ta hanyar ka'idar musayar ion don samar da ruwa mai tsabta.
Sake sarrafa raka'o'in yawanci sun haɗa da abubuwan tace carbon da aka kunna da masu bakararre UV.Ana amfani da matatar carbon da aka kunna don ƙara cire ƙazantattun kwayoyin halitta da daidaita dandano na ruwa, yayin da ake amfani da sterilizers na UV don kashe ƙwayoyin cuta, ƙwayoyin cuta da sauran ƙwayoyin cuta.
Ana amfani da ginshiƙan musayar ion don cire cations da anions, yayin da ake amfani da gadaje masu gauraya don ƙara tsarkake ruwa.Dukkanin tsarin kayan aiki yana buƙatar tsarawa da kuma daidaita su bisa ga takamaiman aikace-aikacen da buƙatun.
Bugu da ƙari, kayan aikin deionization na gabaɗaya sun haɗa da tankunan ruwa, famfo na ruwa, tsarin bututu, tsarin sarrafawa da sauran abubuwan da aka gyara don tabbatar da aikin yau da kullun na kayan aiki da tsabtar ruwa.
Kulawa da kula da kayan aikin ruwa da aka lalatar da su
Kulawa da kula da kayan aikin ruwa da aka lalatar yana da mahimmanci, saboda kai tsaye yana shafar tsayayyen aiki da ingancin ruwa na kayan aiki, da kuma tsawon rayuwarsa.Wajibi ne don kula da aiki da kayan aikin ruwa mai lalacewa bisa ga littafin mai amfani.Tare da haɓaka ingancin samfuran masana'antu, ingancin ruwan da ake amfani da shi a cikin tsarin samarwa yana da buƙatun fasaha masu dacewa.Sabili da haka, kayan aikin ruwa da aka lalata sun zama masu amfani da su a cikin 'yan shekarun nan a cikin masana'antar sarrafa ruwa kuma suna taka muhimmiyar rawa.
Abubuwan da ke biyo baya galibi suna gabatar da kulawar yau da kullun da tsaftace kayan aikin da aka lalata, waɗanda ke buƙatar tsaftacewa akai-akai ko maye gurbinsu da yin rikodin don dubawa da kulawa na gaba.
1. Fitar yashi na quartz da abubuwan tace carbon da aka kunna ya kamata a rika wanke su akai-akai tare da goge su, musamman don tsaftace daskararru da aka dakatar.Ana iya tsabtace su ta atomatik ta amfani da famfon ruwa mai matsa lamba don tace yashi da matatun carbon.Ana saita lokacin wankin baya gabaɗaya na mintuna 10, kuma lokacin juyewar shima mintuna 10 ne.
2. Dangane da ingancin ruwa da yanayin aiki na kayan aiki, masu amfani za su iya saita tsarin aiki da lokaci na mai laushi ta atomatik bisa ga bukatun su (an saita tsarin aiki bisa ga amfani da ruwa da ruwa mai shigowa).
3. Ana ba da shawarar tsaftacewa sosai da maye gurbin yashi quartz ko carbon da aka kunna a cikin matatun yashi ko matatun carbon kowace shekara, kuma a maye gurbin su kowace shekara biyu.
4. Ya kamata a zubar da madaidaicin tacewa a mako-mako, kuma a sa matatun PP a cikin madaidaicin tacewa kuma a tsaftace kowane wata.Za a iya cire harsashi, a fitar da tacewa, a wanke da ruwa, sannan a sake sakawa.Ana bada shawara don maye gurbin shi kowane watanni 3-6.
5. Idan samar da ruwa a hankali ya ragu da kashi 15% saboda yanayin zafi da matsa lamba ko kuma a hankali ingancin ruwan ya lalace fiye da ma'auni, ana buƙatar tsabtace membrane osmosis ta hanyar sinadarai.Idan ba za a iya inganta samar da ruwa da inganci ta hanyar tsabtace sinadarai ba, yana buƙatar maye gurbinsa da sauri.
Lura: Don fasahar deionization na EDI, yana da mahimmanci a gwada cewa ruwan fitar da carbon da aka kunna bai ƙunshi ragowar chlorine ba.Da zarar carbon da aka kunna ya kasa, EDI ba shi da kariya kuma zai lalace.Kulawar EDI da farashin maye yana da yawa, don haka ya kamata masu amfani su kasance a faɗake.